Long_Than_Vip
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Long_Than_Vip

♥ (¯`v´¯)๑۩۩۞۩۩♥)(¯`*»ღ♥ღ Thiên thần ღ♥ღ«*´¯)(♥๑۩۩۞۩۩๑(¯`v´¯)♥

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký    Đăng NhậpĐăng Nhập      

Smile à !

Go down 
Tác giảThông điệp
Eck_k0n_pr0
Học Sinh Lớp 6
Học Sinh Lớp 6
Eck_k0n_pr0

Nữ
Nghề Nghiệp : lông bông
Sở Thích : online, đi chơi, shopping

Smile à ! Empty
Bài gửiTiêu đề: Smile à !   Smile à ! Icon_minitime27/6/2008, 4:54 am

nhật ký! ngày/ tháng/ năm...
Nụ cười! chào mày. Tự dưng tao thấy nhớ mày da diết , nhớ nhiều lắm.Tao tự nhận mình là ngu ngốc vì đã bị cái thứ nước mắt đáng ghét kia cướp mày đi không có cách nào lấy lại được. Vô dụng lắm đúng không ?
Tao chẳng biết nói gì bây giờ bởi tao không có đủ tư cách. Cũng không xứng đáng có được mày. Thế mà hôm nay, mày quay lại hiện diện trên khuôn mặt tao, ngay cả tao cũng không nhận ra mình. Tưởng chừng như những giọt nước mắt kèm theo nét mặt buồn bã sẽ luôn hiện diên trên khuôn mặt tao chẳng tách ra được.Cũng có lúc tao cười, nhưng nụ cười đó cũng chỉ là thứ ngụy biện, là giả tạo để che lấp đi cái thứ nước mắt đáng ghét kia. Và cũng là để người khác không biết rằng tao đang rất buồn.
" Một nụ cười chẳng mất gì cả, ngược lại nó tặng cho người sở hữu nó rất nhiều. Nó làm giàu cho ai đón nhận nó, mà không làm nghèo đi người sinh ra nó. Kí ức của một nụ cười đôi khi tồn tại rất lâu, có khi cả đời"
Tao đã từng rất nghèo khi thiếu mày, nhụ cười ạ!
Giờ thì tao nhận ra nụ cười nuôi dưỡng hạnh phúc trong mỗi con người. Là nền tảng cho mọ sự khởi đầu, và là điều quan trọng nhất trong giao tiếp không thể thiếu.Mang đến sự thư giãn khi mệt mỏi, tuyệt vọng, và chìm vào trong những muộn phiền tăm tối.
Nụ cười: cái mà không thể mua bán hay vay mượn. Nếu có một kẻ ngốc nào đó năn nỉ bạn rằng:" hãy cho tôi mượn nụ cười của bạn". Tôi sẽ chia sẻ nụ cười của mình cho bạn không cần đền đáp, không cần bạn phải giả tôi một giá tiền nào cả. Bởi ngay cả bạn cũng có nụ cười, chỉ là bạn không muốn mở lòng mình ra đón nhận nó, hoặc với một lý do nảo đó mà bạn cố tình giấu nó đi. Đừng nên nghĩ rằng bạn có thể đánh cắp nụ cười của người khác, hoặc giữ cho riêng mình. Ích kỷ lắm biết không ?
Có những người không bao giờ nở nụ cười với bạn. Không hề gì, bạn cứ mở lòng mình ra tặng nụ cười của mình cho người khác.Người cho nụ cười sẽ chẳng mất gỉ cả, ngược lại họ được nhận rất nhiều.
Tao đã nhận ra nhiều điều như thế khi đánh mất mày. Nụ Cười ạ.

Smile à !
Trang 1 trong tổng số 1 trang