Long_Than_Vip
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Long_Than_Vip

♥ (¯`v´¯)๑۩۩۞۩۩♥)(¯`*»ღ♥ღ Thiên thần ღ♥ღ«*´¯)(♥๑۩۩۞۩۩๑(¯`v´¯)♥

Trang ChínhTrang Chính  GalleryGallery  Latest imagesLatest images  Đăng kýĐăng ký    Đăng NhậpĐăng Nhập      

entry cuối cùng tớ viết cho cậu

Go down 
3 posters
Tác giảThông điệp
Eck_k0n_pr0
Học Sinh Lớp 6
Học Sinh Lớp 6
Eck_k0n_pr0

Nữ
Nghề Nghiệp : lông bông
Sở Thích : online, đi chơi, shopping

entry cuối cùng tớ viết cho cậu Empty
Bài gửiTiêu đề: entry cuối cùng tớ viết cho cậu   entry cuối cùng tớ viết cho cậu Icon_minitime27/6/2008, 4:32 am

Cậu à...có lẽ đây là entry cuối cùng tớ viết cho cậu muh tớ mong cậu sẽ đọc được...vì đây là những lời tớ viết bằng tận sâu đáy lòng tớ...có lẽ cái entry này sẽ rất dở...bởi vì bây giờ tớ viết nó trong khi đầu óc tớ hoàn toàn trống rỗng...

Tớ đã từng nhầm tưởng rằng...cuộc tình của chúng mình...cuộc tình của tớ và cậu...sẽ mãi mãi tồn tại dù cho có gặp bao nhiêu thử thách...bao nhiêu gian khó...thế nhưng...lại ko thể cậu ạ...tớ và cậu đã ko thể vượt qua thử thách nì...cuối cùng tớ cũng đã mất cậu...

Có lẽ...tình iu của tớ dành cho cậu ko đủ làm cậu thấy vui...ko đủ để cậu có cái cảm giác an toàn...vì thế...cậu đã đi tìm cho mình 1 tình iu khác...tìm cho cậu 1 người có thể bên cậu lúc cậu cần...có thể cho cậu mượn bờ vai khi cậu muốn khóc...có thể làm cho cậu những điều muh tớ ko thể làm...

Cậu...là người tớ iu nhất...nhưng cũng là người làm tớ đau nhất...trước kia...khi cậu đến...cậu đã chữa lành cho tớ vết thương của cuộc tình thứ nhất dể lại...rồi giờ đây...khi cậu đi...cậu đã để lại cho trái tim tớ những vết thương còn đau hơn vết thương của cuộc tình trước...đau lắm cậu à...nhưng điều đó cũng khiến tớ nhận ra...tớ iu cậu hơn người ấy...tớ nói thế không phải vì tớ mong nhận được sự thương hại của cậu...tớ không cần...tớ nói thể là chỉ muốn cho cậu biết rằng... tớ iu cậu...iu nhìu lắm cơ...tớ iu cậu còn hơn iu cả bản thân tớ...nhưng tớ cũng đành phải chấp nhận sự thật rằng tớ đã mất cậu thôi cậu ạ...cậu hãy bước đi và sống hạnh phúc hơn cậu nhé...đừng quan tâm đến tớ...đừng cảm thấy có lỗi...

Còn riêng tớ...sẽ phải tập cho mình 1 cuộc sống ko có hình bóng của cậu thôi cậu ạ...dù biết điều đó thật khó...dù trái tim tớ sẽ đau...nhưng cũng phải cố gắng thôi...vì tớ không muốn làm phiền cậu...vì tớ không muốn níu kéo những thứ đã hok còn thuộc về tớ...Muốn được như thế...có lẽ...trước tiên...tớ phải quên được cậu...

Nhưng...

Tớ phải làm sao để quên được cậu?...tớ làm sao quên khi lúc nào hình ảnh của cậu cũng hiện diện trong tâm trí tớ...tớ cố gạt bỏ hình bóng của cậu ra khỏi tâm trí tớ...nhưng...ko được cậu à...vì đó là tất cả những gì của cậu mà tớ muốn giữ lại...thế nhưng nếu ko như thế thì làm sao tớ quên được cậu?...thế là tớ đã thử cố gắng hận cậu xem...nhưng...tớ đã sai cậu à...tớ càng hận cậu...tớ...càng thấy nhớ cậu...càng nhận ra rằng...tớ ko thể quên được cậu...tớ ngốc quá cậu nhỉ...đôi lúc tớ cảm thấy tớ thật vô dụng...ngay cả việc hận cái người đã làm tớ đau...cái người đã làm tớ khóc mà cũng...không được...

Cậu à...để quên cậu...tớ đã thử cố lao đầu vào tập võ...với hi vọng...sự mệt mỏi sẽ khiến tớ không thể nghĩ về cậu...nhưng...cũng ko thể cậu à...tớ tập luyện mà những hình ảnh của cậu luôn lẩn quẩn trong đầu tớ...tớ đã thử nghĩ rằng cái bao cát kia là cậu...tớ muốn thử đấm thật mạnh vào nó...nhưng...khi nắm đấm của tớ đã gần chạm vào bao cát...tớ...đã dừng lại...vì lúc đó...hình ảnh của cậu lại hiện ra...và...tớ...ko muốn làm tổn thương cậu...nói đúng hơn là...ko thể cậu à...và tớ cũng ko mong rằng sẽ có 1 người khác làm tổn thương cậu...vì cậu là...tất cả những gì quan trọng nhất của tớ...nên tớ ko muốn thấy cậu bị tổn thương...dù...chính cậu...đã làm tổn thương tớ...

Quên...ko được...hận cậu...không thể...thì thôi tớ sẽ chờ đợi...chờ đến 1 ngày cậu nhớ đến tớ...dù tớ biết...có lẽ...ngày ấy sẽ ko đến đâu...nhưng tớ cũng vẫn sẽ chờ...chờ đến khi...tớ...không còn đủ sức để chờ...đến khi...trái tim tớ ngừng đập...thì tớ...sẽ thôi chờ cậu...

Tớ...sẽ như gió...chỉ iu mình cỏ...dù biết cỏ...sẽ ko bao giờ...biết đến gió...sẽ mãi hờ hững...cậu có biết ko...có đôi lúc tớ đứng thật xa...nhìn cậu...nhìn thấy cậu cười nói vui vẻ...nhìn thấy cậu hạnh phúc bên người ấy...tớ...đã cười...đã cười trong nước mắt...tớ...vui lắm...vì...biết người đó vẫn mang lại cho cậu tiếng cười...thậm chí...có khi...còn nhiều hơn tớ...tớ...sẽ mãi đứng đằng sau cậu...sẽ mãi quan tâm đến cậu...cũng như 1 cơn gió vô hình...luôn bên cạnh cỏ...luôn chở che cho cỏ...dù có đôi lúc...gió khóc...nhưng cỏ sẽ ko thể biết...bởi nước mắt của gió...cũng chính là...gió...đừng nghĩ gió không có cảm xúc...gió cũng có cảm xúc đấy...khi gió tức giận...gió sẽ trở thành bão...khi gió buồn...thì gió sẽ trở thành những cơn gió nhẹ...thổi vào lòng người...những cảm giác buồn mênh mang...khi gió cô đơn...gió sẽ thành những cơn gió lạnh...khiến cho mọi người cũng có 1 cảm giác cô đơn như nó...

Gió...rất yêu cỏ...nhưng...gió lại ko phải là người mang lại cho cỏ niềm vui hàng ngày...cũng không phải là người có thể làm cỏ thay đổi khi úa vàng hay lúc xanh tươi...mà chính những giọt sương kia cơ...cỏ và sương là một...cỏ và sương hạnh phúc hơn khi bên nhau...cỏ đâu cần có gió...đâu cần đung đưa theo gió...cỏ đâu nhớ nổi gió...cũng như tớ...rất yêu cậu...nhưng ko thể làm cậu cười...ko thể làm cậu hạnh phúc...mà chính là người kia cơ...cậu sẽ hạnh phúc hơn khi bên người đó...

Tớ...rất muốn được hàng ngày nói chuyện vui vẻ với cậu...nhưng...ko thể...tớ chỉ có thể đứng thật xa...thật xa mà nhìn cậu vui đùa với người ấy...cũng như gió...chỉ có thể...đứng từ xa mà nhìn cỏ và sương hòa vào nhau...

Tớ...cũng ko mong rằng...ngày mai người ấy sẽ bỏ rơi cậu...bởi vì nhìn cậu đau...tớ sẽ ko thể chịu nổi...cũng như gió...không mong rằng...ngày mai ông trời sẽ làm nắng chói chang...để những giọt sương kia tan biến...để cỏ phải buồn...thì gió lại càng đau hơn...Gió...cũng không mong rằng...ngày mai trời sẽ làm mùa Đông lạnh giá...để cho cỏ fải khổ...để cho sương mơ thì gió cũng lo lắng...

Tớ và gió làm thế không phải vì bọn tớ khờ mà là vì...bọn tớ đã có 1 trái tim của riêng mình...1 trái tim luôn dành cho cậu...cho cỏ...

Cậu à...nếu như có một ngày cậu thấy cô đơn...thì cậu hãy nhớ rằng...vẫn luôn có một cơn gió đang chờ cậu...1 cơn gió vẫn luôn yêu cậu...chỉ một mình cậu...vẫn mong muốn có một ngày...cậu sẽ nhớ...sẽ hỉu cho tình cảm của tớ...vì trái tim tớ chỉ rung động khi bên cậu...cũng như gió...chỉ có thể có trái tim khi được ở bên cỏ mà thôi...
nhOk_kOn_prO
Ban Quản Lí
Ban Quản Lí
nhOk_kOn_prO

Nam
Nghề Nghiệp : lên cơn khùng
Sở Thích : làm cho người khác chán mình

Bài gửiTiêu đề: Re: entry cuối cùng tớ viết cho cậu   entry cuối cùng tớ viết cho cậu Icon_minitime27/6/2008, 9:11 am

cơn gió chờ cậu để thổi cho cậu mát
nhOk_hEo_prO
Admin
nhOk_hEo_prO

Nữ

Bài gửiTiêu đề: Re: entry cuối cùng tớ viết cho cậu   entry cuối cùng tớ viết cho cậu Icon_minitime27/6/2008, 9:13 pm

nhìn là bét hôg đọc òi nà nhók kia
...............................rảnh thật í
Surprised ....................................... Surprised
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: entry cuối cùng tớ viết cho cậu   entry cuối cùng tớ viết cho cậu Icon_minitime

entry cuối cùng tớ viết cho cậu
Trang 1 trong tổng số 1 trang